Đang tải dữ liệu ...
Dịch vụ
TP HCM
DV văn phòng
Tìm kiếm
E-mail:
Mật khẩu:
   [Đóng]   [Quên mật khẩu?]

Thủ tục tự công bố chất lượng sản phẩm theo Nghị định mới nhất

0903145178
Gửi tin nhắn
Lưu tin

Thời gian đăng

11:18 | 08/10/2018 | TP HCM

Lượt xem tin

1

Mã tin

28564990

0903145178

Chat với chủ tin

Mua quyền ưu tiên cho tin

Thủ tục tự công bố chất lượng sản phẩm theo Nghị định mới nhất



Theo Nghị định 15/2018/NĐ-CP của Chính phủ thì tất cả các sản phẩm thực phẩm thường đều phải thực hiện thủ tục tự công bố sản phẩm mới được lưu hành sản phẩm ra ngoài thị trường hợp pháp.


C.A.O Media sẽ hướng dẫn doanh nghiệp thủ tục và quy trình tự công bố chất lượng sản phẩm theo đúng quy định của Nhà nước



Tự công bố chất lượng sản phẩm



  • Tổ chức, cá nhân sản xuất, kinh doanh thực phẩm thực hiện tự công bố thực phẩm đã qua chế biến bao gói sẵn, phụ gia thực phẩm, chất hỗ trợ chế biến thực phẩm, dụng cụ chứa đựng thực phẩm, vật liệu bao gói tiếp xúc trực tiếp với thực phẩm (sau đây gọi chung là sản phẩm) trừ các sản phẩm quy định tại khoản 2 Điều này và Điều 6 Nghị định này.

  • Sản phẩm, nguyên liệu sản xuất, nhập khẩu chỉ dùng để sản xuất, gia công hàng xuất khẩu hoặc phục vụ cho việc sản xuất nội bộ của tổ chức, cá nhân không tiêu thụ tại thị trường trong nước được miễn thực hiện thủ tục tự công bố sản phẩm.


Hồ sơ tự công bố chất lượng sản phẩm



Thủ tục tự công bố chất lượng sản phẩm theo Nghị định mới nhất

C.A.O Media thực hiện kiểm nghiệm và tự công bố chất lượng sản phẩm (Ảnh C.A.O)



Quy trình tự công bố chất lượng sản phẩm



  • Tổ chức, cá nhân tự công bố sản phẩm trên phương tiện thông tin đại chúng hoặc trang thông tin điện tử của mình hoặc niêm yết công khai tại trụ sở của tổ chức, cá nhân và nộp 01 (một) bản qua đường bưu điện hoặc trực tiếp đến cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền do Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương (sau đây gọi chung là Ủy ban nhân dân cấp tỉnh) chỉ định;

  • Ngay sau khi tự công bố chất lượng sản phẩm, tổ chức, cá nhân được quyền sản xuất, kinh doanh sản phẩm và chịu trách nhiệm hoàn toàn về an toàn của sản phẩm đó;

  • Cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền tiếp nhận bản tự công bố của tổ chức, cá nhân để lưu trữ hồ sơ và đăng tải tên tổ chức, cá nhân và tên các sản phẩm tự công bố trên trang thông tin điện tử của cơ quan tiếp nhận.

  • Trong trường hợp tổ chức, cá nhân có từ 02 (hai) cơ sở sản xuất trở lên cùng sản xuất một sản phẩm thì tổ chức, cá nhân chỉ nộp hồ sơ tại một cơ quan quản lý nhà nước ở địa phương có cơ sở sản xuất do tổ chức, cá nhân lựa chọn. Khi đã lựa chọn cơ quan quản lý nhà nước để nộp hồ sơ thì các lần tự công bố tiếp theo phải nộp hồ sơ tại cơ quan đã lựa chọn trước đó.


Lưu ý khi tự công bố chất lượng sản phẩm



  • Các tài liệu trong hồ sơ tự công bố phải được thể hiện bằng tiếng Việt; trường hợp có tài liệu bằng tiếng nước ngoài thì phải được dịch sang tiếng Việt và được công chứng. Tài liệu phải còn hiệu lực tại thời điểm tự công bố.

  • Trường hợp sản phẩm có sự thay đổi về tên sản phẩm, xuất xứ, thành phần cấu tạo thì tổ chức, cá nhân phải tự công bố lại sản phẩm. Các trường hợp có sự thay đổi khác, tổ chức, cá nhân thông báo bằng văn bản về nội dung thay đổi đến cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền và được sản xuất, kinh doanh sản phẩm ngay sau khi gửi thông báo.


C.A.O Media là đơn vị với nhiều năm kinh nghiệm thực hiện thủ tục tự công bố chất lượng sản phẩm, C.A.O tư vấn chuyên nghiệp và hướng dẫn chi tiết cho doanh nghiệp. Gọi C.A.O 0903145178 để được hướng dẫn chi tiết hơn nhé!

Thủ tục tự công bố chất lượng sản phẩm theo Nghị định mới nhất
Thông tin liên hệ

Nguyễn Như Quỳnh

Địa chỉ: 30 Nguyễn Tuân, phường 3, Gò Vấp

Điện thoại: 0903145178

Email:

Nơi rao: TP HCM

Ngày đăng: 08/10/2018

Tải xuống
Lưu tin
Các tin cùng chuyên mục rao vặt
Tìm kiếm nhanh chuyên mục
Xem theo tỉnh thànhVề đầu trang