Đang tải dữ liệu ...
Dịch vụ
TP HCM
DV văn phòng
Tìm kiếm
E-mail:
Mật khẩu:
   [Đóng]   [Quên mật khẩu?]
Đang tải dữ liệu...
Rồng Bay áp dụng thanh toán "Mua dịch vụ tin đăng" qua App Ví điện tử MOMO

Tự Công Bố Sản Phẩm Trà Xanh Theo Nghị Định 15/2018

0903145175
Gửi tin nhắn
Lưu tin

Thời gian đăng

08:56 | 05/06/2019 | TP HCM

Lượt xem tin

2

Mã tin

29006388

0903145175

Chat với chủ tin

Mua quyền ưu tiên cho tin

 Công bố sản phẩm trà xanh 


Trà xanh hay chè xanh làm từ lá cây trà trải qua quá trình chế biến cho ra nhiều loại sản phẩm trà xanh, một thực phẩm an toàn và rất tốt cho sức khỏe con người. Tuy nhiên, gần đây trên thị trường xuất hiện nhiều sản phẩm trà không đạt chỉ tiêu chất lượng vệ sinh an toàn thực phẩm đã khiến nhiều người tiêu dùng không an tâm khi mua sản phẩm trà không rõ nguồn gốc. Để ngăn chặn các sản phẩm giả, kém chất lượng, căn cứ vào Nghị định 15/2018/NĐ-CP hướng dẫn Luật An toàn thực phẩm, cơ quan chức năng đưa ra yêu cầu các sản phẩm trà xanh trước khi lưu thông trên thị trường đều phải tiến hành thủ tục tự công bố tiêu chuẩn chất lượng sản phẩm, bất kể là sản phẩm sản xuất trong nước hay nhập khẩu đều phải đáp ứng các điều kiện về an toàn thực phẩm, để đảm bảo vấn đề sức khỏe cho người tiêu dùng. Vậy Công bố sản phẩm trà xanh được quy định như thế nào?


Không công bố tiêu chuẩn chất lượng khi kinh doanh sản phẩm trà xanh bị phạt tới 50 triệu đồng


Theo Điều 20 Nghị định 115/2018/NĐ-CP, phạt tiền từ 15-20 triệu đồng đối với hành vi sau:

 

- Không thực hiện thông báo, đăng tải, niêm yết bản tự công bố sản phẩm.

 

- Không nộp bản tự công bố sản phẩm đến cơ quan nhà nước có thẩm quyền theo quy định của pháp luật…

 

Ngoài ra, phạt tiền từ 40-50 triệu đồng đối với hành vi sản xuất hoặc nhập khẩu sản phẩm thuộc diện tự công bố sản phẩm mà không có bản tự công bố sản phẩm.

 

Khoản 2 Điều 21 Nghị định 115/2018/NĐ-CP quy định, phạt tiền từ 40-50 triệu đồng đối với hành vi không đăng ký bản công bố sản phẩm nếu sản phẩm thuộc diện phải đăng ký bản công bố sản phẩm…

 

Hình thức xử phạt bổ sung: Đình chỉ một phần hoặc toàn bộ hoạt động sản xuất, nhập khẩu thực phẩm từ 01-03 tháng đối với hành vi không đăng ký công bố sản phẩm.

 

Ngoài ra, tổ chức, cá nhân vi phạm phải khắc phục hậu quả bằng các hình thức như: buộc thu hồi thực phẩm đối với vi phạm, buộc thay đổi mục đích sử dụng hoặc tái chế; hoặc buộc tiêu hủy thực phẩm.

⇒ Như vậy, các mức xử phạt vi phạm khi không công bố chất lượng sản phẩm trong sản xuất kinh doanh trước khi lưu hành ra thị trường, cho thấy việc thực hiện công bố sản phẩm là rất cần thiết và là quy định bắt buộc đối với doanh nghiệp kinh doanh, sản xuất thực phẩm.



Hồ sơ công bố sản phẩm trà xanh cần giấy tờ gì?



  •  Bản tự công bố sản phẩm trà xanh (theo mẫu C.A.O cung cấp)

  •  Thông tin chi tiết sản phẩm công bố

  •  Giấy chứng nhận đủ điều kiện vệ sinh an toàn thực phẩm

  •  Giấy phép kinh doanh của doanh nghiệp (02 bản sao y công chứng) nếu chưa có liên hệ tại đây

  •  Phiếu kết quả kiểm nghiệm sản phẩm (Trong trường hợp sản phẩm chưa được kiểm nghiệm; C.A.O Media sẽ hỗ trợ quý Doanh nghiệp đưa mẫu đi kiểm nghiệm ở các phòng kiểm nghiệm được công nhận hoặc được cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền chỉ định).





Thời gian có kết quả công bố sản phẩm trà xanh



  •  Thời gian kiểm nghiệm sản phẩm từ 05 đến 07 ngày làm việc.

  •  Thời gian hoàn tất bản công bố sản phẩm trà xanh: 03 ngày làm việc.



Thông tin liên hệ dịch vụ


Những thông tin liên quan đến Công bố sản phẩm trà xanh ở trên giúp bạn tham khảo và hiểu hơn về thủ tục công bố sản phẩm cũng như sự cần thiết của việc công bố chất lượng sản phẩm khi đưa ra thị trường, hãy liên hệ ngay cho chúng tôi hotline: 0903.145.175 để được hỗ trợ tốt nhất, đảm bảo đem đến sự hài lòng cho quý khách. 


Tự Công Bố  Sản Phẩm Trà Xanh Theo Nghị Định 15/2018
Thông tin liên hệ

CAO MEDIA

Địa chỉ: 44 Nguyễn Văn Dung, Phường 6, Gò Vấp, TP.HCM

Điện thoại: 0903145175

Email:

Nơi rao: TP HCM

Ngày đăng: 05/06/2019

Tải xuống
Lưu tin
Các tin cùng chuyên mục rao vặt